Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

JAHT JC-100  100TX to 100FX Media Converter
JAHT JC-100  100TX to 100FX Media Converter
JAHT JC-100 100TX to 100FX Media Converter
»ถูกออกแบบมาให้มีการเชื่อมต่อระหว่าง 100Base-TX Fast Ethernet UTP cable และ100Base-FX fiber cable
»เป็นConverter จากการเชื่อมต่อแบบ UTP ไปเป็นการเชื่อมต่อแบบ Fiber SC แบบ Singlemode
»รองรับสายสัญญาณมาตราฐาน UTP Cat. 5 UTP/STP และ Fiber Optic 9/125 micron cabling, Single-mode cabling ให้ระยะทางสูงสุดที่ 15 กิโลเมตร ในการเชื่อมต่อที่โหมดFull duplexกับอุปกรณ์Lan Switchหรือ File Server
»เป็นEthernet Media Converter ที่ความเร็วสูงสุดที่ 100 Mbps
»มี LED Display Powerแสดงสถานะการเชื่อมต่อ Power, UTP Link, UTP RX
»รองรับมาตราฐานIEEE802.3u Fast Ethernet 100BASE-TXและ100BASE-FX


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  JAHT JC-100 100TX to 100FX Media Converter Customer Review
 
Customer Review
 
 
  JAHT JC-100 100TX to 100FX Media Converter Product Specification
 
 
Data Transfer Rate/Bandwidth 100Mbps
Data Link Protocal Fast Ethernet
Compliant Standards ports 100BASE-TX/FX
Expansion Ports 1 SC-type fiber optic and 1 RJ-45 connectors
Dimensions 109.2 x 80.3 x 23.8 มิลลิเมตร
Weight 0.8 กิโลกรัม
Other One port 100Base-TX with RJ-45 connector.
One port Multi-Mode with SC/ST/MT-RJ/VF-45 fiber connector or
Single-Mode SC fiber connector.
LED Indication: PWR/(FX-LNK/TX/RX)/(TX-LNK/TX/RX/FDX/COL).
One push-button for crossover cable or straight cable for TX port.
Compliant with IEEE 802.3u 100Base-TX, 100Base-FX standards.
LEDs JC-100 Series: Per UnitกVPower status (1 LED)
Per PortกV[FX] LNK/TX, RX (2 LEDs)
[TX] LNK/TX, RX, FDX/COL (3 LEDs)
Ethernet Standards IEEE 802.3 10Base-T, IEEE 802.3u 100Base-TX, 100Base-FX
Cable 100Base-TX 2-pair UTP Cat. 5, up to 100m (328ft)
100Base-FX 62.5/125um Multi-mode fiber optic cable, up to 2km
10/125um Single-mode fiber optic cable, up to 75km
Forwarding Rate: 14,880pps for 10Mbps; 148,800pps for 100Mbps
Power 12VDC, 0.5A external power supply
Operating Temperature 0oC ~ 40oC (32oF ~ 104oF)
Storage Temperature -25oC ~ 70oC (-13oF ~ 158oF)
Humidity 10 ~ 90%, non condensing
Certification CE, FCC
Warranty รับประกัน 3 ปี






NEWS Update