Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

SMC SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 8 Port Gigabit Switch
SMC SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 8 Port Gigabit Switch
SMC SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 8 Port Gigabit Switch    
SMC SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 8 Port Gigabit Switch
»SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 เป็นสวิทซ์ที่เต็มไปด้วยสเถียรภาพมีความเร็วสูงในการรับส่งข้อมูลผ่านเครือข่าย ด้วย 8 พอร์ตแบบ 1000BASE-SX Gigabit Ethernet ทั้งยังมีระบบรักษาความปลอดภัย ช่วยลดปัญหาที่เกิดขึ้นในระบบเครือข่าย และยังช่วยลดต้นทุนอีกด้วย
»เป็นสวิตช์ 8 พอร์ตแบบกิกกะบิตอีเธอร์เน็ต ซึ่งใช้เทคโนโลยี 1000BASE-SX แบบ Full-Duplex ที่ความเร็ว 1000 เมกะบิตต่อวินาที
»สามารถรองรับการทำงานได้มากถึง 12,000 MAC addresses และมีความเร็วที่ 16 Gbps (bandwidth )เมื่อทำเป็นแบบรวมport
»รองรับมาตรฐานการจัดการ SNMP , RMON , Web Browser Manageable และTelnet ที่ช่วยในการเข้าสู่เครือข่ายจากระยะไกล และการจัดการเครือข่ายผ่านเว็บ
»มีระบบ QoS ในตรวจจับข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยการกลั่นกรองและจัดเรียงอย่างเป็นระบบ โดยการเลือกลำดับในการทำงานถ้างานไหนมีความสำคัญมากกว่าก็จะทำงานนั้น
»มีพอร์ต RS-232 port สำหรับ out-of-band direct หรือเป็นตัวควบคุมระยะไกล
»มี Dynamic buffer ขนาด 2 MB ในแต่ละพอร์ต ทำให้รองรับแพ็คเกจการส่งข้อมูลที่เข้ามาได้ตลอดเวลา
»IGMP Snooping ช่วยลดจำนวน multicast traffic เพื่อให้เกิดการทำงานที่ดีที่สุด
»16 group RMON จะเป็นตัวที่ช่วยตรวจสอบระบบปฏิบัติการเครือข่าย
»Broadcast storm จะเป็นสิ่งที่ช่วยควบคุมระดับ broadcast traffic ของผู้ใช้


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  SMC SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 8 Port Gigabit Switch Customer Review
 
Customer Review
 
 
  Product  File
 
8608ds.pdf
  SMC SMC8608SX TigerSwitch™ 1000 8 Port Gigabit Switch Product Specification
 
 
Mfr No SMC8608SX
Standard/Type Network None
Flash Memory None
Status Indicators Port status, link activity, power
Switching Protocal Ethernet
Data Transfer Rate/Bandwidth 1 Gbps
Network Ports Qty 8 x 1000BASE-SX port
Connectivity Technology Cable - fiber optic, 1000Base-SX
Data Link Protocal Gigabit Ethernet
Communication Mode Half/Full Duplex on all ports
Compliant Standards IEEE 802.3z,802.3x,802.1d,802.1Q,802.1p
Power Supply/Device Power supply internal
Voltage Required 100 to 240 VAC, 50 to 60 Hz
Dimension (WxHxD) 44 cm x 28.5 cm x 6.4 cm
Weight 4.6 kg
Warranty รับประกัน 3 ปี
Other Network Interface : SC connector (multimode fiber cable; 62.5/125 or 50/125 microns)
Buffer Architecture : 2 Mbyte per 1000 Mbps ports
Forwarding Mode :Store-and-forward
Aggregate Bandwidth : 16 Gbps
Switching Database : 12K MAC address entries
In-Band Management : Telnet, SNMP and Web-based






NEWS Update