Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

Cisco Catalyst 2948G Gigabit Ethernet Switch
Cisco Catalyst 2948G Gigabit Ethernet Switch
Cisco Catalyst 2948G Gigabit Ethernet Switch
»มีพอร์ตอีเธอร์เน็ต 10/100 เมกะบิตต่อวินาที จำนวน 48 พอร์ต (RJ-45)
»มีพอร์ต Gigabit Ethernet จำนวน 2 พอร์ต ซึ่งสามารถเซ็ตให้ใช้งานได้กับอินเทอร์เฟซหลายชนิด ขึ้นอยู่กับระบบเครือข่ายของผู้ใช้ รวมถึง mudular GBIC interface เพื่อความยืดหยุ่นในการใช้งาน
»ใช้เทคโนโลยี GBIC ทำให้ผู้ใช้สามารถเลือกใช้งานได้ว่า จะใช้ติดต่อแบบ Shortwave (000BASE-SX) หรือ Longware (1000BASE-LX/LH) หรือจะใช้เป็น singlemode extended range (1000Base-ZX) Gigabit interface ก็ได้ ขึ้นอยู่กับความต้องการของระบบเครือข่ายที่ผู้ใช้ใช้ และถ้าในอนาคต ความต้องการ Gigabit เปลี่ยนไป ก็สามารถหามาเพิ่มหรือเปลี่ยนแปลงได้ง่าย
»สามารถทำงานสอดประสาน ทำงานร่วมกับผลิตภัณฑ์อื่นๆ ในตระกูล Catalyst ได้เป็นอย่างดี
»ประสิทธิภาพสูงด้วยสถาปัตยกรรม nonblocking 24 Gbps ซึ่งเป็นโครงสร้างสวิทซ์ที่สนับสนุนการเชื่อมต่อทั้ง 48 พอร์ตได้พร้อมๆ กัน และสามารถจัดการกับเครือข่ายได้เป็นอย่างดี ซึ่งทำให้เกิดจราจรติดขัดในเครือข่ายน้อยมาก แม้ว่าจะมีการเพิ่มเติมเข้ามาในเครือข่ายก็สามารถตอบสนองได้ทั้งหมด
»เป็นแพลตฟอร์มที่ยืดหยุ่น และสามารถเพิ่มเติม/ปรับเปลี่ยนได้ตามสถานการณ์ โดย Catalyst 2498G สามารถสนับสนุนฟีเจอร์ fault tolerant ได้หลากหลาย เช่น พาวเวอร์ซัพพลายภายนอก (ขายแยกต่างหาก), สามารถแชร์หรือใช้การติดต่อร่วมกันได้หลายคน (Fast EtherChannel), Spanning Trees มากมายหลากหลาย และซอฟต์แวร์ที่ทำหน้าที่ fast convergence ซึ่งทำงานเหมือน PortFast และ UplinkFast เป็นต้น
»มีเครื่องมือในการจัดการชั้นเยี่ยมอย่าง CiscoWorks2000 ที่ทำหน้าที่ช่วยจัดการ ดูแล ตรวจเช็ค และอัพเดทอุปกรณ์ต่างๆ และค่ากำหนดการใช้งาน และตระเตรียมระบบสำหรับการเชื่อมต่อข้าม VLANs พร้อมๆ กันหลายๆ อุปกรณ์
»สามารถเข้ามาจัดการดูแลเน็ตเวิร์กได้ด้วยบราวเซอร์ ไม่ว่าจะตรงไหนของเครือข่ายก็ตาม
»มีฟีเจอร์การทำงานทางเน็ตเวิร์กที่เต็มรูปแบบ ครบสมบูรณ์ ด้วยซอฟต์แวร์ระบบของ Catalyst (Catalyst System Software) ซึ่งมีตัวอย่างฟีเจอร์หลักๆ เช่น Fast EtherChannel, Dynamic VLANs, 802.1Q Trunking; ในด้านการจัดการแบนด์วิธ เช่น QoS, Protocol Filtering, Link Load Balancing เป็นต้น; เพื่อยืดหยุ่นต่อการใช้งานระบบเครือข่าย เช่น UplinkFast, PortFast, Spanning Tree เป็นต้น และการรักษาความปลอดภัย เช่น Per Port Security, Authentication, IP Permit Lists เป็นต้น


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  Cisco Catalyst 2948G Gigabit Ethernet Switch Customer Review
 
Customer Review
 
 
  Product  File
 
2948g_ds.pdf
  Cisco Catalyst 2948G Gigabit Ethernet Switch Product Specification
 
 
Mfr No C2948G
Standard/Type Network ไม่มีรายละเอียด
Flash Memory 12 MB Flash
Status Indicators Yes
Switching Protocal Ethernet
Data Transfer Rate/Bandwidth 1 Gbps
Network Ports Qty 48
Connectivity Technology Cable
Data Link Protocal Ethernet, Fast Ethernet, Gigabit Ethernet
Communication Mode Half-duplex, full-duplex
Compliant Standards 10/100Base-TX, 100Base-X
Power Supply/Device External power adapter
Voltage Required 100 -200 VAC 50-60 Hz
Dimension (WxHxD) 17.5 x 2.625 x 15 นิ้ว
Weight 5.9 kg
Warranty รับประกัน 90 วัน
Other ความสามารถในการทำงาน 24 Gbps switching fabric
การเชื่อมต่อ: พอร์ต 10/100 Mbps Ethernet จำนวน 48 พอร์ต (RJ-45) , พอร์ต Gigabit Ethernet Uplink จำนวน 2 พอร์ต
ขนาดของอุปกรณ์ (สูงxกว้างxลึก) 2.69 x 17.1 x 18 นิ้ว
มาตรฐาน:
IEEE 802.3x full duplex on 10BaseT, 100BaseTX, and 1000BaseX ports
IEEE 802.1D Spanning-Tree Protocol
IEEE 802.1Q VLAN
IEEE 802.3z 1000BaseX specification
1000BaseX (GBIC) :1000Base-SX ,1000Base-LX/LH ,1000Base-ZX
IEEE 802.3u 100BaseTX specification
IEEE 802.3 10BaseT specification






NEWS Update