Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

CNet CNSH2401 24-Port 10/100Mbps Fast Ethernet N-Way Switch with Fiber
CNet CNSH2401 24-Port 10/100Mbps Fast Ethernet N-Way Switch with Fiber
CNet CNSH2401 24-Port 10/100Mbps Fast Ethernet N-Way Switch with Fiber    
CNet CNSH2401 24-Port 10/100Mbps Fast Ethernet N-Way Switch with Fiber
»CNet CNSH-2401 เป็น Fast Ethernet N-Way Switch ที่มีความสามารถในการbridgingที่ความเร็ว 100Mbpsและความเร็วแต่ละsegmentที่ 10 Mbps และสามารถทำการเพิ่มขยายขนาดของBandwidth โดยอาศัยพอร์ตทั้ง 16พอร์ตโดยแต่ละพอร์ตสามารถทำการส่งข้อมูลที่ 100Mbpsหรือ10Mbps
»เป็นสวิตท์ที่ให้การเชื่อมต่อพอร์ต RJ-45 จำนวน 23 พอร์ต สำหรับ10 Base-Tและ100BASE-TX twisted-pair และ 1พอร์ตแบบ 100Base-FXด้วยหัวต่อแบบ SC Type Connector เหมาะสำหรับใช้งานแบบBackbone สามารถส่งผ่านข้อมูลได้ระยะทางสูงสุดถึง 2 กิโลเมตร
»เทคโนโลยีN-way Auto negotiationบนทุกพอร์ต ซึ่งSwitch จะตรวจสอบว่าอุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่สามารถทำงานแบบhalf duplexหรือfull duplex โดยจะทำงานที่ความเร็วสูงสุดที่สามารถทำงานได้ในช่วงความเร็ว 10Mbpsถึง200Mbps
»ใช้ เทคโนโลยี Store-and -Forward วิธีการคือ เมื่อเฟรมข้อมูลผ่านมา ยังอุปกรณ์จะถูกเก็บไว้ในหน่วยความจำก่อนที่จะเข้าสู่ขบวนการส่งผ่าน (Forward Processing) โดยจะมี Packet Buffer ถึง 6 MB ทำให้สามารถตรวจสอบและแก้ไขความผิดพลาดของข้อมูลได้ดี
»พอร์ตที่ 24 เป็นพอร์ตพิเศษ 1 portสำหรับการทำงานแบบ Crossover สำหรับรองรับการขยายระบบในการเชื่อมต่อ Hubหรือ Switch
»Switch รุ่นนี้สามารถติดตั้งในตู้ Rack 19" ได้ เมื่อใช้งานแบบ Backbone
»มีค่า forwording rate ถึง 148,800 packet/sec(pps) ต่อพอร์ตที่ความเร็ว 100Mbps
»มีคุณสมบัติการใช้งานแบบ Plug-and-Play ที่สามารถทำการคอนฟิกได้ง่าย
»สามารถรองรับการทำงานได้มากถึง 1,031 MAC addresses Table
»ให้โซลูชั่นที่ครอบคลุม อาทิ การควบคุมการส่งข้อมูลต่อพอร์ต (flow-control per port)มาตราฐาน IEEE 802.3x


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  CNet CNSH2401 24-Port 10/100Mbps Fast Ethernet N-Way Switch with Fiber Customer Review
 
Customer Review
 
 
  CNet CNSH2401 24-Port 10/100Mbps Fast Ethernet N-Way Switch with Fiber Product Specification
 
 
Mfr No CNSH-2401
Standard/Type Network ไม่มีรายละเอียด
Flash Memory ไม่มีรายละเอียด
Status Indicators Yes
Switching Protocal Ethernet
Data Transfer Rate/Bandwidth 100 Mbps
Network Ports Qty 24
Connectivity Technology Cable - fiber optic, 100Base-FX
Data Link Protocal Ethernet, Fast Ethernet
Communication Mode Half-duplex, full-duplex
Compliant Standards 10/100Base-TX, 100Base-FX
Power Supply/Device Power supply integrated
Voltage Required 100 ~ 240VAC, 50/60 Hz
Dimension (WxHxD) 442 x 185 x 44 mm
Weight ไม่มีรายละเอียด
Warranty รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
Other Media Support:10BASE-T Category 3, 4 or 5 TP / 100BASE-TX Category 5 TP / 100Base-FX 62.5/125 um multimode fiber cable
Ports :Fifteen (23) 100BASE-TX/10BASE-T , One (1) 100BASE-FX
Bandwidth :100BASE-TX/FX - 200/100Mbps / 10BASE-T - 20/10Mbps
Forwarding/Filtering Rate : 148,800 packets/second per port @ 100Mbps, max. 14,880 packets/second per port @ 10Mbps, max.
Duplex Modes :Auto-Negotiation / Fiber port set to Half and Forced Full-Duplex via DIP switch (fiber port only)
MAC Addresses :1,031 six (6)-byte entries maximum, self-learning
Crossover: Port 23 has extra port for Crossover function
Switches :One (1) for Power / One (1) to set Fiber port to Half- or Full-Duplex
LED Indicators :One (1) per port for Full-Duplex /Collision






NEWS Update