Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

Pci FX-24NPlus 24-port 10/100M Switching Hub
Pci FX-24NPlus 24-port 10/100M Switching Hub
Pci FX-24NPlus 24-port 10/100M Switching Hub    
Pci FX-24NPlus 24-port 10/100M Switching Hub
»มีพอร์ตสำหรับเชื่อมต่อเน็ตเวิร์กชนิด RJ-45 จำนวน 24 พอร์ต โดยสามารถเลือกส่งข้อมูลด้วยความเร็ว 10Mbps หรือ 100Mbps
»มีช่องสำหรับเพิ่มอุปกรณ์ Fiber Module ให้ 1 ช่อง
»สนับสนุนทำงานแบบ Auto Negotiation ซึ่ง Switch จะตรวจสอบว่าอุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่ทำงานแบบใด ถ้าอุปกรณ์นั้นทำแบบ half duplex พอร์ตนั้นก็จะทำงานแบบ half duplex ถ้าอุปกรณ์นั้นทำงานแบบ full duplex พอร์ตนั้นก็จะทำงานแบบ full duplex ด้วย
»สามารถเรียนรู้ MAC Address ของอุปกรณ์ Network ที่ต่ออยู่ทั้งหมดในเครือข่าย ซึ่งสามารถรองรับการทำงานได้มากถึง 4,000 MAC addresses
»สนับสนุนเทคโนโลยี Store-and -Forward วิธีการคือ เมื่อเฟรมข้อมูลผ่านมายังอุปกรณ์จะถูกเก็บไว้ในหน่วยความจำก่อนที่จะเข้าสู่ขบวนการส่งผ่าน (Forward Processing) โดยจะมี Switching Buffer ถึง 768 Kbytes ช่วยในการตรวจสอบและแก้ไขข้อผิดพลาดของข้อมูลก่อนส่งไปยังปลายทาง
»มีจอหน้าปัด LED ที่บ่งบอกสถานะของการทำงานคือ Power, Link / Activity, 100M, FDX (full duplex)
»สามารถรองรับมาตราฐาน IEEE 802.3 10BaseT, IEEE 802.3u 100BaseTX, IEEE 802.3x Flow Control ที่ช่วยป้องกันการเกิดOver Flow ของเฟรมข้อมูลเพื่อช่วยลดการสูญหายของแพ็คเก็ทข้อมูล
»Switch รุ่นนี้สามารถติดตั้งในตู้ Rack 19" ได้ดี เพื่อรองรับการขยายเครือข่ายในอนาคต


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  Pci FX-24NPlus 24-port 10/100M Switching Hub Customer Review
 
Customer Review
 
 
  Product  File
 
FX-24NPlus.pdf
  Pci FX-24NPlus 24-port 10/100M Switching Hub Product Specification
 
 
Mfr No FX-24NPlus
Standard/Type Network None
Flash Memory None
Status Indicators Power, Link/Activity , 100M, FDX (full duplex)
Switching Protocal Ethernet
Data Transfer Rate/Bandwidth 10/100 Mbps
Network Ports Qty 24 x RJ-45 10/100Mbps ports
Connectivity Technology Cable - UTP/STP, Category 5/Category3
Data Link Protocal Ethernet, Fast Ethernet
Communication Mode Half/Full Duplex on all ports
Compliant Standards IEEE802.3 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE802.3x Flow Control
Power Supply/Device 40W (Maximum)
Voltage Required AC 100-240 V, 50/60 Hz
Dimension (WxHxD) 440 mm x 45 mm x 172 mm
Weight 2.3 kg
Warranty รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
Other Support option expansion solts for fiber connectivity (100Base-FX (SC/ST) fiber module)
Support all ports auto MDI/MDI-X which automatically detects straight-through/crossover cable types
Support configuration method auto-negotiation
Support network bridging features filtering, forwarding and address learning
Support store-and-forward switching scheme
Support automatically learns up to 4,000 MAC addresses
Support FX-24N includes a 19" rack mount kit to be ready for further expansion of your network






NEWS Update