Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

TRENDnet TE100-S16plus
TRENDnet TE100-S16plus
TRENDnet TE100-S16plus
»TE-100-S16R เป็น Switching Hub ที่มีความสามารถในการbridgingที่ความเร็ว 100Mbpsและความเร็วแต่ละsegmentที่ 10 Mbps และสามารถทำการเพิ่มขยายขนาดของBandwidth โดยอาศัยพอร์ตทั้ง 16 พอร์ตโดยแต่ละพอร์ตสามารถทำการส่งข้อมูลที่ 100Mbpsหรือ10Mbps
»สนับสนุน Uplink จำนวน 1 พอร์ต
»เทคโนโลยีN-way Auto negotiationบนทุกพอร์ต ซึ่งSwitch จะตรวจสอบว่าอุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่สามารถทำงานแบบhalf duplexหรือfull duplex โดยจะทำงานที่ความเร็วสูงสุดที่สามารถทำงานได้ในช่วงความเร็ว 10Mbpsถึง200Mbps
»ใช้ เทคโนโลยี Store-and -Forward วิธีการคือ เมื่อเฟรมข้อมูลผ่านมา ยังอุปกรณ์จะถูกเก็บไว้ในหน่วยความจำก่อนที่จะเข้าสู่ขบวนการส่งผ่าน (Forward Processing) โดยจะมี Packet Buffer ถึง 512KB ทำให้สามารถตรวจสอบและแก้ไขความผิดพลาดของข้อมูลได้ดี
»สามารถเรียนรู้ MAC Address ของอุปกรณ์ Network ที่ต่ออยู่ทั้งหมดในเครือข่าย ซึ่งสามารถรองรับการทำงานได้มากถึง 16K MAC addresses
»ให้โซลูชั่นที่ครอบคลุม อาทิ การควบคุมการส่งข้อมูลต่อพอร์ต (flow-control per port)มาตราฐาน IEEE 802.3x
»รองรับมาตราฐาน IEEE802.3 10BASE-T และ IEEE802.3u 100BASE-TX
»สนับสนุน module สำหรับ optional 1 พอร์ต 100Base-FX multimode SC
»มีขนาด 440 x 44 x 140 mm
»รับประกันคุณภาพ 5 ปี


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  TRENDnet TE100-S16plus Customer Review
 
Customer Review
 
 
  TRENDnet TE100-S16plus Product Specification
 
 
Status Indicators Power; FX Link/Act, FDX/Col
Switching Protocal Ethernet
Data Transfer Rate/Bandwidth 10/100 Mbps
Network Ports Qty 16 x RJ-45 10/100Mbps ports : 1 x uplink port
Connectivity Technology Cable - STP, UTP
Data Link Protocal Ethernet, Fast Ethernet
Communication Mode Half/Full Duplex on all ports
Compliant Standards IEEE 802.3 , 802.3u
Voltage Required 100 - 240 VAC, 50/60 Hz
Dimension (WxHxD) 440 x 44 x 140 mm
Warranty รับประกันการใช้งาน 5 ปี
Other Support 16 10/100Mbps NWay haft/full duplex MDI-X ports
Support one uplink port (shared) with port 8
Support 16K MAC address
Support three Qos levels: checked via IP Header, 802.1Q VLAN Tag, and/or selected per-port basis
Support trunking function: max of 8 trunk ports are avaialbe with max 1.6Gbps trunking bandwidth
Support wrie speed fitering/orwarding rates
Support IEEE 802.3x flow control for full-duplex mode; Back pressure flow control for half-duplex mode
Support store and forward switchin method
Supportone module bay for optional one-port 100Base-FX multimode SC type fiber connection






NEWS Update