Follow BuyCOMs at Facebook Follow BuyCOMs at Twitter

http://twitter.com/buycoms

ไม่พบข้อมูล

PLANET WGSW-1420 14-Gigabit-ports + 2 Gigabit-slots Managed Stackable Switch
PLANET WGSW-1420 14-Gigabit-ports + 2 Gigabit-slots Managed Stackable Switch
»เป็นสวิตซ์ที่ออกแบบมาสำหรับระบบเครือข่ายระดับ Department และ Backbone ซึ่งต้องการการเชื่อมโยงด้วยความเร็วสูง ขจัดปัญหาคอขวดของระบบพร้อมๆ กับรองรับระบบเครือข่ายเดิมได้
»รองรับมาตรฐาน IEEE 802.3, 802.3u, 802.3ab, 802.3x,802.3z, 802.3ad, 802.1d, 802.1p, 802.1q มีพอร์ตสำหรับเชื่อมต่ออุปกรณ์ต่างๆ ในระบบจำนวน 24 พอร์ตแบบ 10/100Mbps Ethernet และทำงานแบบ Auto-Negotiation ทั้งหมดพร้อมทั้งเพิ่มเติมความสามารถในแบบ 10/100/1000Bse-TX,FX,LX ด้วยสล็อตโมดูล 2 สล็อต
»โดดเด่นด้วยกระบวนการทำงานในแบบ Store-and-Forward mode
»รองรับการทำงานทั้งอัตราความเร็ว 10/100Mbps, Half/Full-Duplex and 1000Mbps Full-Duplex mode
»ทุกพอร์ตนั้นทำงานในแบบ IEEE802.3x Flow Control for Full-Duplex operation และ Backpressure for Half -Duplex operation
»ทุกพอร์ตสนับสนุนฟังก์ชัน Auto MDI/MDI-X จึงใช้ได้ทั้งสายสัญญาณแบบไขว้และแบบธรรมดาได้
»รองรับการทำ VLAN , Port Trunking สนับสนุน Port Mirroring ,QoS
»กำหนดลำดับความสำคัญของการใช้งานได้และสันบสนุนโปรโคอล IGMP
»คอนฟิกการทำงานในแบบรีโมทด้วยโปรแกรมเว็บบราวเซอร์, โปรโตคอล SNMP, RMON,Console Port


รายชื่อตัวแทนจำหน่าย
  PLANET WGSW-1420 14-Gigabit-ports + 2 Gigabit-slots Managed Stackable Switch Customer Review
 
Customer Review
 
 
  PLANET WGSW-1420 14-Gigabit-ports + 2 Gigabit-slots Managed Stackable Switch Product Specification
 
 
Standard/Type Network IEEE802.3ab, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.3z
Number of Hub Ports 0
Type Port Network 14 10/100/1000Base-T RJ-45,RS-232 DB-9 male,2-Module Slot
Number of RJ-45 Ports 14
Rack Mountable Yes
Stackable Yes
Autosensing Yes
Status Indicators LED Indicator Power, 100M, 1000M, FDX, Link/Act
Switching Protocal Gigabit Ethernet
Data Transfer Rate/Bandwidth 10/100/1000 Mbps
Network Ports Qty 24 10/ 100Base-TX RJ-45, 2 1000BaseTX,FX module
Connectivity Technology Cable - UTP Category 5 , 5e,6/Fiber Optic ST/SC
Data Link Protocal Ethernet, Fast Ethernet, Gigabit Ethernet
Communication Mode Half/Full Duplex on all ports
Compliant Standards IEEE 802.3, 802.3u, 802.3ab, 802.3x, 802.3z,802.3ad, 802.1d, 802.1p, 802.1q
Power Supply/Device 100Watts maximum
Voltage Required 100 - 240 VAC, 50/60 Hz
Dimension (WxHxD) 440 x 285 x 44 มิลลิเมตร
Warranty รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
Other Network Ports : 14 x RJ-45, 10/100/1000Base-T
Stack Ports : 2 x RJ-45
Module slot : 2, 1000Base-T, 1000Base-SX, 1000Base-LX
Console : 1 x RS-232 DB-9
Stack ID selection : Knob with 8 settings (0~7)
MAC address table size : 4k
Switch Fabric : 32 Gbps
Transmission method : Store-and-forward
Packet Buffer Memory : 272K Bytes
LEDs : System: PWR, Master, Status/Per port: ACT, 10, 100, 1000/Port Module: LNK, ACT/Stack: LNK
Cables : 10Base-T: 2-pair UTP Cat. 3,4,5 up to 100m/100Base-TX: 2-pair UTP Cat.5, up to 100m
1000Base-T: 4-pair UTP Cat 5, up to 100m/1000Base-SX: 50/125 and 62.5/125 fiber-optic cable, up to 550m/1000Base-LX: 9/125 fiber optic cable, up to 10km/50/125 and 62.5/125 fiber-optic cable, up to 550m
Rack Mount : 19" rack mount, 1U height
Operating Environment : Temperature: 0~50 degree C (operating), -20~70 degree C (storage) Humidity: 0~90%, non-condensing
Power Supply : 100~240VAC, 50~60Hz, auto-sensing
Network Management : RFC 1157 SNMP v1/v2, RFC 1123 MIB-2,RFC 1493 Bridge MIB






NEWS Update